![](https://tgbi.ingz.io/wp-content/uploads/2020/10/image-63.jpeg)
![](https://tgbi.ingz.io/wp-content/uploads/2020/10/image-65.jpeg)
![](https://tgbi.ingz.io/wp-content/uploads/2020/10/image-67.jpeg)
![](https://tgbi.ingz.io/wp-content/uploads/2020/10/image-64.jpeg)
![](https://tgbi.ingz.io/wp-content/uploads/2020/10/image-66.jpeg)
เมื่อวันจันทร์ที่ 7 มีนาคม 2559 สถาบันอาคารเขียวไทย ได้รับเกียรติจากหอการค้าเยอรมัน-ไทย เชิญเป็นวิทยากรกล่าวปาฐกถาพิเศษในหัวข้อ “Energy Efficiency in Buildings” การพัฒนาเรื่องของการใช้พลังงานอย่างมีประสิทธิภาพในอาคาร ในบริบทของสถาบันอาคารเขียวไทย โดยมี ดร.ปรีชา มณีสถิตย์ กรรมการสถาบันอาคารเขียวไทยเป็นวิทยากร ในงานประชุมสัมมนา Thai-German Technology Conference เวลา 08.30-17.15 ณ โรงแรมอีสติน แกรนด์ สาทร ห้องสุรศักดิ์ 1 ชั้น11